Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 18
    Số bài viết
    125

Icon7 Hỏi về deep lying playmarker & advance playmarker

như tiêu đề của topic nhờ mọi người giải thích giùm.
    Với lại mình chơi sơ đồ có DMC và AMC mình cho 1 thằng DMC làm DLP còn thằng AMC làm Aplaymarker thì có nên hông? thank mọi người.
    và đội hình mình chỉ có 1 thằng ST thì cho nó làm poacher có dc hok hay là nv khác

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi nvmabb : 30-04-2010 vào lúc 10:28 PM

Số bài viết
    4,029
    -deep lying tức là playmaker nhưng mà lùi sâu ở phía dưới thôi
    -ko nên vì kiểu gì cũng chỉ có 1 thằng đc coi là playmaker thôi
    -poacher cũng đc, ngoài ra còn có complete forward, target man cũng tốt

Số bài viết
    1,003
    1.Deep Lying là người dẫn dắt lối chơi của đội nhưng thay vì lao lên tấn công anh lại đứng ở giữa và bên phần sân nha , đôi khi có nhiều quả sút xa bùm chéo . Ứng cử viên sáng giá : De Rossi , Marcos Senna v.v...
    Advanced Playmaker là cầu thủ được cầm nhiều bóng , có nhiệm vụ kiến thiết chọc khe và tạt bóng rất nhiều . Ứng cử viên sáng giá : Fabregas , Xavi ...
    2.Cũng tùy nhưng tac như thế hóa ra lại thành nửa mùa , PĐ , ko ổn lắm , tấn công thì nên set Advanced PLaymaker + Defen Mid
    Ví dụ : Fabregas + Song , Xavi + Xabi Alonso
    Phòng ngự thì nên set DLP và Ball Winning hoặc DLP và Central Mid
    3.Tùy thôi có tac set là Trequas , có tac set Comp , Advanced , Poacher , Target v.v... phụ thuộc nhiều vào lối chơi . Những tiền đạo đá solo thường là to khỏe hoặc kĩ thuật tốt nên Complete và Target là thông dụng nhất

Số bài viết
    2,470
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyenma Bài viết
    -deep lying tức là playmaker nhưng mà lùi sâu ở phía dưới thôi
    -ko nên vì kiểu gì cũng chỉ có 1 thằng đc coi là playmaker thôi
    -poacher cũng đc, ngoài ra còn có complete forward, target man cũng tốt
    hình như bạn hơi nhầm.cầu thủ playermaker chỉ đc dùng khi mà trong phần tactic bạn set nó là playmaker .còn 2 cái Deep lying maker hay advanced maker chỉ là tên của 2 loạ tiền vệ thôi.nếu mình ko nhầm trong fm có chú thích cách chơi của từng vị trí khi creat tatic mà.còn trên forum có phần đó =tiếng việt đó.
    @ chủ thớt : hoàn toàn có thể set 1 Dmc deep lying và 1 mc/amc advanced playmaker .chỉ có điều có phù hợp với tatic ko?việc chọn vai trò của tiền đạo cũng thế.nên tìm hiểu các bài hướng dẫn trên forum

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    465
    Mình thây chơi 1 tiên dao thì ko nên set poacher vì khi đó bọn hâu vệ nó kem chat thang đó thì tắt điẹn,thong thuong néu chon loi da 1 tien dao thi minh set complete

Số bài viết
    125
    mà sao có mấy tac trên 4rum để cả 2 thằng APM đứng kế nhau vậy sao chơi

Số bài viết
    4,029
    hình như bạn hơi nhầm.cầu thủ playermaker chỉ đc dùng khi mà trong phần tactic bạn set nó là playmaker .còn 2 cái Deep lying maker hay advanced maker chỉ là tên của 2 loạ tiền vệ thôi.nếu mình ko nhầm trong fm có chú thích cách chơi của từng vị trí khi creat tatic mà.còn trên forum có phần đó =tiếng việt đó.
    ặc bố ơi 1 đoàn phim có 2 đạo diễn đc à
    dù bác có để 4 thằng advance playmaker nhưng cuối cũng kết quả cũng chỉ có 1 thằng đc coi là playmaker của cả đội thôi mà, bác hiểu nhầm em rồi

Số bài viết
    2,107

Icon10

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của B52 Bài viết
    @ chủ thớt : hoàn toàn có thể set 1 Dmc deep lying và 1 mc/amc advanced playmaker .chỉ có điều có phù hợp với tatic ko?việc chọn vai trò của tiền đạo cũng thế.nên tìm hiểu các bài hướng dẫn trên forum
    Bác nói rõ hơn được ko,em cũng fân vân cái này,giả sử để nó Advan nhé,nhưng trong fần Team ko set có Playmaker hay set vào thằng khác thì sao?

Mà em sợ để Deep lying với Advan sợ 2 thằng có dẫm chân vào nhau ko?

Trong FM có mấy cái bao hàm nhau ko rõ ràng lắm

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    6,093
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Bác nói rõ hơn được ko,em cũng fân vân cái này,giả sử để nó Advan nhé,nhưng trong fần Team ko set có Playmaker hay set vào thằng khác thì sao?

Mà em sợ để Deep lying với Advan sợ 2 thằng có dẫm chân vào nhau ko?

Trong FM có mấy cái bao hàm nhau ko rõ ràng lắm
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=14877
    - Advanced Playmaker : vị trí này hoạt động ỏ khu vực giữa sân, ở khu vực tấn công giữa sân ( giữa tiền vệ và tiền đạo ) và hoạt động như 1 tiền đạo lùi. Cầu thủ này thường xuất hiện ở khu vực giữa tiền vệ và hậu vệ của đối phương, nhận đường chuyền từ đồng đội và chuyển thế trận từ phòng ngự sang tấn công trong tíc tắc.

* Support : anh ta sẽ thường ở vị trí đã nói ở trên và tung ra những đường chuyền để hỗ trợ đồng đội và tiền đạo.
    * Attack : cầu thủ này sẽ không lui về sâu ( ở vị trí phòng ngự ) hoặc ở vị trí thấp trong đội hình. Anh ta sẽ tìm kiếm cơ hội để tạt bóng hoặc chọc khe.
    - Deep Flying Playmaker : cầu thủ này hoạt động ở khu vực giữa hàng hậu vệ và hàng tiề vệ của bạn. Anh ta là người được chỉ điểm là người phát động tấn công trong đội của bạn, và chính anh ta sẽ xác định cầu thủ nào ở tuyến trên sẽ nhận bóng. Và dù rằng anh ta là 1 cầu thủ chơi sáng tạo, nhưng không vì vậy mà anh ta không có kĩ năng phòng ngự.

* Defend : nhiệm vụ chính của vị trí này là hỗ trợ phòng ngự bằng cách giữ vị trí của mình ( trước hàng hậu vệ ) , và ít khi hỗ trợ tấn công.
    * Support : cầu thủ chơi vị trí này sẽ có những cú sút xa khi có cơ hội, đồng thời thực hiện nhiều đường chọc khe
    Phân biệt ở vị trí trên sân

Bạn set PI của 1 vị trí là PLayMaker thì cầu thủ đó sẽ chơi như là 1 PlayMaker, và nếu stick trong TI thì vai trò cầu thủ này sẽ rõ rệt hơn.

Còn khi bạn set trong TI có 1 cầu thủ là PlayMaker nhưng bạn ko set PI cho cầu thủ là PlayMaker thì anh ta vẫn là 1 Playmaker, tức bóng qua chân anh này nhiều hơn ( còn nhiệm vụ anh làm sao tiếp theo thì tuỳ thuộc vào bạn )

Giả sử trong team có 2 PlayMaker thì cả 2 cùng 1 xu hướng dẫn dắ lối chơi như nhau nhưng nhiệm vụ khác nhau ( đặt trường hợp 1 AMC và 1 DMC )

Số bài viết
    209
    Vậy là rõ ràng rùi, hết cãi nhau nhé mấy bác

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới